Connect with us

ആനുകാലികം

മുന്നാക്ക വികസന വകുപ്പ്: എന്‍എസ്എസ് ആവശ്യം വിലപേശല്‍ തന്ത്രം : മുസ് ലിം എംപ്ലോയീസ് കള്‍ച്ചറല്‍ അസോസിയേഷന്‍

Published

on

കൊച്ചി: അനര്‍ഹവും അന്യായവുമായി 10 ശതമാനം മുന്നാക്ക സംവരണം (ഇഡബ്ല്യുഎസ്) അനുഭവിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന എന്‍എസ്എസ് സംവരണേതര വിഭാഗങ്ങള്‍ക്ക് മുന്നോക്ക സമുദായ വികസന വകുപ്പ് വേണമെന്നാവശ്യപ്പെടുന്നത് വിലപേശല്‍ തന്ത്രമാണെന്ന് മുസ് ലിം എംപ്ലോയീസ് കള്‍ച്ചറല്‍ അസോസിയേഷന്‍(മെക്ക) സംസ്ഥാന നേതൃത്വം ആരോപിച്ചു. വരാനിരിക്കുന്ന തദ്ദേശ-നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകള്‍ക്കു മുന്നോടിയായി പിന്നാക്ക വിഭാഗങ്ങളുടെ അവകാശങ്ങളും അധികാരവും ഉദ്യോഗ-തൊഴില്‍ വിഹിതവും തടഞ്ഞ് വോട്ട് ബാങ്ക് രാഷ്ട്രീയത്തിന് തന്ത്രം മെനയുകയാണ് സുകുമാരന്‍ നായര്‍.30 മുന്നോക്കക്കാരുണ്ടെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്നവരില്‍ 20 ശതമാനം പേരും ബിപിഎല്‍/ഇഡബ്ല്യുഎസ് വിഭാഗത്തില്‍ വരുന്നവരാണെങ്കില്‍ മാത്രമേ 10 ശതമാനത്തിനുപോലും അര്‍ഹതയുള്ളു. എന്നാല്‍ സംസ്ഥാന ജനസംഖ്യയില്‍ 20 ശതമാനം മാത്രമുള്ള സംവരണേതര മുന്നോക്ക വിഭാഗങ്ങളില്‍ മൂന്നു ശതമാനം പോലുമില്ലാത്തവരാണ് ബിപിഎല്‍/ഇഡബ്ല്യുഎസ് ക്വാട്ടയില്‍ വരുന്നത്.

മൂന്ന് ശതമാനത്തിന് പത്തു ശതമാനം അനര്‍ഹമായും മെറിറ്റിന്റെ തിണ്ണബലത്തില്‍ 90 ശതമാനവും കരസ്ഥമാക്കുന്നതും മുന്നോക്ക സമുദായമാണെന്നിരിക്കെ 80 ശതമാനം വരുന്ന പിന്നോക്ക വിഭാഗങ്ങള്‍ക്കുള്ള തുച്ഛമായതും നാമമാത്രമായ വിദ്യാഭ്യാസ, ഉദ്യോഗസ്ഥ വിഹിതവും സമ്പത്തും കയ്യടക്കാനുള്ള ഗൂഢതന്ത്രവും ആസൂത്രിതമായ അടവുനയവുമാണിത്.പട്ടികജാതി-പട്ടികവര്‍ഗ വിഭാഗങ്ങള്‍ക്കും പിന്നാക്ക വിഭാഗങ്ങള്‍ക്കും, ന്യൂനപക്ഷ വിഭാഗങ്ങള്‍ക്കുമുള്ള സാമൂഹ്യ,വിദ്യാഭ്യാസ,സാമ്പത്തിക പിന്നോക്കാവസ്ഥയ്ക്ക് പരിഹാരത്തിനും ക്ഷേമപ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കുമായി രൂപീകരിച്ചിട്ടുള്ള പട്ടികജാതി-പട്ടികവര്‍ഗ-പിന്നോക്ക-ന്യൂനപക്ഷ വകുപ്പുകള്‍ക്കും കോര്‍പറേഷനുകള്‍ക്കും ആവശ്യത്തിനനുസരിച്ച് ഫണ്ട് ബജറ്റില്‍ വകയിരുത്താതെയും വകയിരുത്തിയ ഫണ്ട് ചെലവഴിക്കാതെയുമുള്ളപ്പോള്‍ മുന്നോക്ക വിഭാഗ വികസന കോര്‍പറേഷന് 45 കോടി രൂപയാണ് വകയിരുത്തിയിട്ടുള്ളത്.

80 ശതമാനത്തിന് 105 കോടിയും വകയിരുത്തി മുന്നോക്ക പ്രീണനം നടത്തുന്നവര്‍ക്കുവേണ്ടി പ്രത്യേക വകുപ്പെന്ന ആവശ്യം തങ്ങള്‍ക്കില്ലാത്തത് മറ്റുള്ളവര്‍ക്കും നല്‍കരുതെന്ന കുതന്ത്രവും കുത്തിത്തിരിപ്പുമാണെന്നും മെക്ക സംസ്ഥാന ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി എന്‍ കെ അലി പറഞ്ഞു.നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ വിലപേശല്‍തന്ത്രമായി എന്‍എസ്എസ് ഉന്നയിച്ചിട്ടുള്ള ആവശ്യം യാതൊരു വിധത്തിലും പരിഗണിക്കുകയോ ചര്‍ച്ച ചെയ്യുകയോ ചെയ്യരുതെന്നും നിലവിലെ പട്ടികവിഭാഗ, പിന്നോക്ക വിഭാഗ,ന്യൂനപക്ഷ ക്ഷേമവകുപ്പുകള്‍ ശാക്തീകരിക്കുകയും ആവശ്യമായ ഫണ്ട് വകയിരുത്തണമെന്നും എന്‍ കെ അലി ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ആനുകാലികം

മണ്ണാര്‍ക്കാട് പട്ടികജാതി വികസന ഓഫീസ് ‘ഭൂരഹിത പുനരധിവാസ പദ്ധതി’ നടത്തിയതില്‍ വ്യാപക ക്രമക്കേടെന്ന് വിവരവകാശ രേഖ

Published

on

By

മണ്ണാര്‍ക്കാട് :മണ്ണാര്‍ക്കാട് പട്ടികജാതി വികസന ഓഫീസ്.  ‘ഭൂരഹിത പുനരധിവാസ പദ്ധതി’ നടപ്പാക്കിയതില്‍ ക്രമക്കേടെന്ന് വിവരാകാശ രേഖ. 2014-19 കാലഘട്ടത്തില്‍ മണ്ണാര്‍ക്കാട് താലൂക്കിലെ വിവിധ പഞ്ചായത്തുകളിലെ പട്ടികജാതി വിഭാഗത്തില്‍പ്പെട്ട ഗുണഭോക്താക്കള്‍ക്ക് വീട് വെക്കാനുള്ള പദ്ധതിയാണ് ഇത്.

എന്നാല്‍ ഗുണഭേക്താക്കളെ തിരഞ്ഞെടുത്തില്‍ അഴിമതിയുണ്ടെന്നാണ് ചൂണ്ടികാണിക്കപ്പെടുന്നത്. ഉപഭോക്താക്കളായി കാണിച്ച് ഭൂമി നല്‍കിയവര്‍ക്ക് അനഹര്‍ ആണെന്നും. അലനല്ലൂർ പഞ്ചായത്തില്‍ ദയനീയ മായ ചുറ്റുപാടില്‍ മൂന്ന് സെന്‍റ് സ്ഥലത്ത് കുടില്‍ കെട്ടി താമസിക്കുന്ന 6 കുടുംബങ്ങളുള്ളവരെ പോലും പദ്ധതിയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടിലെന്നും ആരോപണം ഉയരുന്നുണ്ട്

ഭൂമാഫിയയും ബന്ധപ്പെട്ട ഉദ്യോഗസ്ഥരും ചേര്‍ന്ന് ഗുണഭോക്താക്കള്‍ക്കളെ തീരുമാനിച്ചതില്‍ ക്രമക്കേട് നടന്നിട്ടുണ്ടെന്നും
അലനല്ലൂർ പഞ്ചായത്ത് അധികാരികള്‍ക്കും ഇതില്‍ പങ്കുണ്ടെന്നും ആരോപിച്ചു. ആര്‍.ടി.ഐ കേരളാ ഫെഡറേഷൻ അലനല്ലൂർ പഞ്ചായത്തു കമ്മിറ്റി തിരുവനന്തപുരം വിജിലൻസ് ആൻഡ് ആൻ്റീ കറപ്ഷൻ ബ്യൂറോയ്ക്ക് പരാതി നൽകി. ആര്‍ ടി ഐ കേരളാ ഫെഡറേഷൻ അലനല്ലൂർ പഞ്ചായത്തു കമ്മിറ്റി പ്രസിഡൻ്റ് എൻ ഹരികൃഷ്ണനാണ് പരാതി നൽകിയത്.

2012-13 കാലഘട്ടത്തിലും മണ്ണാര്‍ക്കാട് പട്ടികജാതി വികസന ഓഫീസില്‍ ഭുരഹിത പദ്ധതി അട്ടിമറിച്ചു എന്ന് ആരോപണം ഉയര്ന്നിരുന്നു. തുടര്‍ന്ന് വിജിലന്‍സ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ മിന്നല്‍ പരിശോധന നടത്തി. ‘ഭൂരഹിത പുനരധിവാസ പദ്ധതി’ നടത്തിയതില്‍ ക്രമക്കേട് കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. ഭൂമാഫിയയും ബന്ധപ്പെട്ട ഉദ്യോഗസ്ഥരും ചേര്‍ന്ന് ഗുണഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ഗതാഗതയോഗ്യമല്ലാത്തതും വാസയോഗ്യമല്ലാത്തതുമായ നിലം നല്‍കുന്നതായും വിലകുറഞ്ഞ ഭൂമി കൂടിയ വിലയ്ക്ക് വില്‍ക്കുന്നതായും പരാതി ലഭിച്ചതിനെത്തുടര്‍ന്നായിരുന്നു പാലക്കാട് വിജിലന്‍സ് ഇന്‍സ്‌പെക്ടര്‍ വിപിന്‍ദാസിന്‍റെ നേതൃത്വത്തില്‍ പരിശോധന നടത്തിയത്.

ഇപ്പോള്‍ വീണ്ടും 2014 മുതല്‍ നടന്ന അഴിമതിയാണ് പുറത്ത് വന്നിരിക്കുന്നത്.ഭൂരഹിതപുനരധിവാസ പദ്ധതി അട്ടിമറിച്ചവരെ നിയമത്തിനു മുന്നിൽ കൊണ്ടുവരണമെന്നും. അനർഹരിൽ നിന്ന് ഭൂമി തിരിച്ച് പിടിച്ച് അർഹരായവർക്ക് നൽകണമെന്നും ആര്‍ ടി ഐ കേരളാ ഫെഡറേഷൻ അലനല്ലൂർ പഞ്ചായത്തു കമ്മിറ്റി ആവശ്യപ്പെട്ടു.

Continue Reading

ആനുകാലികം

ലേണേഴ്സ് ടെസ്റ്റ് വീട്ടിലിരുന്ന് എഴുതാം

Published

on

By

ഡ്രൈവിംഗ് ലേണേഴ്സ് ടെസ്റ്റ് വീട്ടിലിരുന്ന് എഴുതാം. കോവിഡ് 19 പ്രതിരോധ നടപടികളുടെ ഭാഗമായി മാർച്ച് രണ്ടാം വാരത്തോടെ നിർത്തിവെച്ച ലേണേഴ്സ് ഡ്രൈവിംഗ് ടെസ്റ്റുകൾ അൺലോക്ക് രണ്ടാം ഘട്ടത്തിന്റെ ഭാഗമായി പുനരാരംഭിക്കാൻ തീരുമാനമായി. അപേക്ഷകർക്ക് parivaahan.gov.in എന്ന വെബ്സൈറ്റിലൂടെ ഓൺലൈനായി അപേക്ഷിച്ച് അവരവരുടെ സ്ഥലങ്ങളിലിരുന്ന് ടെസ്റ്റിൽ പങ്കെടുക്കാം.

അപേക്ഷിക്കുമ്പോൾ ആവശ്യമായ മെഡിക്കൽ, കാഴ്ച പരിശോധന സർട്ടിഫിക്കറ്റുകളും സ്വയം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയ വയസ്സ്, അഡ്രസ്സ് എന്നിവ തെളിയിക്കുന്ന രേഖകളും അപ്ലോഡ് ചെയ്യണം. ഓൺലൈൻ ടെസ്റ്റിനായി അപേക്ഷിക്കുമ്പോൾ അപേക്ഷകന് സൗകര്യപ്രദമായ ദിവസവും തിരഞ്ഞെടുക്കാം. ടെസ്റ്റിനായി അനുവദിച്ച 30 മിനിറ്റ് സമയത്തിനുള്ളിൽ 50 ഒബ്ജക്ടീവ് ടൈപ്പ് ചോദ്യത്തിൽ 30 ശരിയുത്തരങ്ങളാണ് നൽകേണ്ടത്.

പാസായവർക്ക് സാരഥി സോഫ്റ്റ് വെയറിലൂടെ ലേണേഴ്സ് ലൈസൻസ് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്തെടുക്കാം. ലേണേഴ്സ് പരീക്ഷയിൽ പരാജയപ്പെടുന്ന പക്ഷം ഓൺലൈനിലൂടെ റീ ടെസ്റ്റിനുള്ള ഫീസ് അടച്ച് മറ്റൊരു പരീക്ഷാ ദിവസം തിരഞ്ഞെടുക്കാം. പരീക്ഷാ സഹായി mvd.gov.in എന്ന വെബ്സൈറ്റിൽ ലഭ്യമാണ്.

Continue Reading

ആനുകാലികം

കോവിഡ് 19 സെക്രട്ടേറിയറ്റിൽ പാലിക്കേണ്ട മുൻകരുതലുകൾ

Published

on

By

കോവിഡ് 19 നിർവ്യാപനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഗവ. സെക്രട്ടേറിയറ്റിൽ പാലിക്കേണ്ട മുൻകരുതലുകൾ സംബന്ധിച്ച മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിച്ചു. ഇനി ഒരു അറിയിപ്പുണ്ടാകുന്നതുവരെ സന്ദർശകർക്ക് കർശനമായി നിയന്ത്രണം ഏർപ്പെടുത്തി.

ഔദ്യോഗികാവശ്യങ്ങൾക്ക് വരുന്ന സന്ദർശകർ ആവശ്യമായ രേഖകൾ കാണിച്ചാൽ മാത്രം പ്രവേശനം അനുവദിക്കും. മന്ത്രിമാരുടെ പ്രൈവറ്റ് സെക്രട്ടറിമാരുടെയോ സെക്രട്ടറിയറ്റിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥരുടേയോ ലിഖിതമായ നിർദ്ദേശത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലേ മറ്റുളളവർക്ക് പ്രവേശനം അനുവദിക്കുകയുളളൂ. സന്ദർശകരുടെ പേരുവിവരങ്ങൾ പ്രവേശന കവാടത്തിൽ പ്രത്യേക രജിസ്റ്ററിൽ രേഖപ്പെടുത്തണം.ഇതിനാവശ്യമായ ക്രമീകരണം ചീഫ് സെക്യൂരിറ്റി ഓഫീസർ ഏർപ്പെടുത്തും. സെക്രട്ടേറിയറ്റ് കാമ്പസിനുളളിൽ എല്ലാ ജീവനക്കാരും മുഖാവരണം ധരിക്കണം. ജീവനക്കാർ കാമ്പസിനുളളിൽ സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കണം.

കാമ്പസിനുളളിൽ ജീവനക്കാർ അവരവരുടെ സെക്ഷനുകളിൽ മാത്രം ഒതുങ്ങി ജോലി നിർവ്വഹിക്കണം. അനാവശ്യമായി മറ്റു വകുപ്പുകളിൽ സന്ദർശിക്കുന്നത് കർശനമായി ഒഴിവാക്കണം. ജീവനക്കാർ കാമ്പസിൽ നിന്നും പുറത്തു പോകുന്നതും സാമൂഹ്യ കൂട്ടായ്മകളിൽ പങ്കെടുക്കാൻ ഒരുമിച്ച് യാത്രചെയ്യുന്നതും അനുവദിക്കില്ല.

ഔദ്യോഗിക യോഗങ്ങൾ അത്യാവശ്യ സന്ദർഭങ്ങളിൽ പരിമിതമായ ഉദ്യോഗസ്ഥരെ മാത്രം ഉൾപ്പെടുത്തി കൂടണം. കഴിയുന്നതും ഇതിനായി ഓൺലൈനായി പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകൾ ഉപയോഗിക്കണം. ഇന്റർവ്യൂകൾ, ഔദ്യോഗിക ഹിയറിങ്ങുകൾ തുടങ്ങിയവ നടത്തുന്നതിന് വീഡിയോകോൾ അടക്കമുളള ഓൺലൈൻ/വെർച്വൽ സംവിധാനങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കണം.

ഔദ്യോഗിക യോഗങ്ങളിൽ ചായ, ലഘുഭക്ഷണം എന്നിവയുടെ വിതരണം ഒഴിവാക്കണം. മുഖ്യമന്ത്രി, മന്ത്രിമാർ, ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥർ എന്നിവരുമായി അടുത്ത് ഇടപഴകേണ്ടി വരുന്ന ജീവനക്കാർ പൊതുഗതാഗത സംവിധാനം കഴിയുന്നതും ഒഴിവാക്കി സ്വകാര്യവാഹനങ്ങളിൽ ഓഫീസിൽ എത്തണം.സർവ്വീസ് സംഘടനകൾ കോവിഡ് പ്രോട്ടോകോൾ പാലിച്ചുളള പ്രവർത്തനങ്ങൾ മാത്രമേ നടത്താവൂ. ഫിസിക്കൽ ഫയൽ പരമാവധി ഒഴിവാക്കി ഇ-ഫയൽ ഉപയോഗിക്കണം.

ലിഫ്റ്റിൽ ഓപ്പറേറ്റർ അടക്കം ഒരു സമയത്ത് നാലുപേരിൽ കൂടുതൽ പാടില്ല. ലിഫ്റ്റുകൾ, കൈവരികൾ, വാഷ്‌റൂം, വാതിൽ പിടികൾ എന്നിവ കൃത്യമായ ഇടവേളകളിൽ അണുവിമുക്തമാക്കാൻ ഹൗസ് കീപ്പിംഗ് വകുപ്പ് പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധ ചെലുത്തണം. ജീവനക്കാർ കോവണിപ്പടി ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ കൈവരിയിൽ സ്പർശിക്കരുത്.

എല്ലാ വാഷ്‌ബേസിനുകളിലും വാഷ്‌റൂമുകളിലും സോപ്പിന്റെ ലഭ്യത ഉറപ്പാക്കാനും ഇടയിക്കിടെ അണുവിമുക്തമാക്കാനും ഹൗസ്‌കീപ്പിംഗ് വകുപ്പ് ശ്രദ്ധിക്കണം. അവരവർ ഇരിക്കുന്ന സ്ഥലവും പരിസരവും സാനിറ്റൈസർ ഉപയോഗിച്ച് സ്വയം അണുവിമുക്തമാക്കുവാൻ എല്ലാ ജീവനക്കാരും അതീവ ശ്രദ്ധ ചെലുത്തണമെന്നും സർക്കലറിൽ പറയുന്നു

Continue Reading

Updates

കേരളം18 mins ago

കെ.എസ്.ഇ.ബി ഓഫിസുകളില്‍ നാളെ മുതൽ; എല്ലാ ജീവനക്കാരും ഹാജരാകണം

നാളെ മുതൽ കെ എസ് ഇ ബി ഓഫിസുകള്‍ പുർണമായി തുറന്നു പ്രവർത്തിക്കണമെന്നു കെ എസ് ഇ ബി സര്‍ക്കുലര്‍.ഇതിനായി വകുപ്പ്‌ പുതിയ മാർഗനിർദേശം പുറത്തിറക്കി. ഓഫീസുകൾ...

ആനുകാലികം1 hour ago

മണ്ണാര്‍ക്കാട് പട്ടികജാതി വികസന ഓഫീസ് ‘ഭൂരഹിത പുനരധിവാസ പദ്ധതി’ നടത്തിയതില്‍ വ്യാപക ക്രമക്കേടെന്ന് വിവരവകാശ രേഖ

മണ്ണാര്‍ക്കാട് :മണ്ണാര്‍ക്കാട് പട്ടികജാതി വികസന ഓഫീസ്.  ‘ഭൂരഹിത പുനരധിവാസ പദ്ധതി’ നടപ്പാക്കിയതില്‍ ക്രമക്കേടെന്ന് വിവരാകാശ രേഖ. 2014-19 കാലഘട്ടത്തില്‍ മണ്ണാര്‍ക്കാട് താലൂക്കിലെ വിവിധ പഞ്ചായത്തുകളിലെ പട്ടികജാതി വിഭാഗത്തില്‍പ്പെട്ട...

കേരളം3 hours ago

സ്വപ്ന സുരേഷിനൊപ്പമുള്ള മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്റെ ചിത്രം ട്വിറ്ററിൽ പങ്കുവച്ച് ഗവർണർ മുഹമ്മദ് ആരിഫ് ഖാൻ

തിരുവനന്തപുരം: സ്വർണകടത്ത് കേസിലെ മുഖ്യ ആസൂത്രക സ്വപ്ന സുരേഷിനൊപ്പമുള്ള മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്റെ ചിത്രം ട്വിറ്ററിൽ പങ്കുവച്ച് ഗവർണർ മുഹമ്മദ് ആരിഫ് ഖാൻ. കേരള ഗവർണറുടെ ഔദ്യോഗിക...

കേരളം4 hours ago

സ്വപ്ന സുരേഷിന്‍റെ നിയമനം താൻ അറിഞ്ഞല്ല -മുഖ്യമന്ത്രി

തിരുവനന്തപുരം: തിരുവനന്തപുരം വിമാനത്താവളത്തിലെ സ്വർണക്കടത്ത് കേസ് പ്രതികളെ രക്ഷിക്കാൻ മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസിൽനിന്ന് ഫോൺ ചെയ്തുവെന്ന ആരോപണം അസംബന്ധമാണെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ. വാർത്താ സമ്മേളനത്തിലാണ് അദ്ദേഹം ആരോപണം...

കേരളം4 hours ago

സ്വർണം കടത്തിയ കേസിൽ മുഖ്യ ആ​സൂത്രകയായ ഐ.ടി വകുപ്പിലെ ഉദ്യോഗസ്​ഥ സ്വപ്​ന സുരേഷിനെ പിരിച്ചുവിട്ടു

തിരുവനന്തപുരം: യു.എ.ഇ കോൺസുലേറ്റ്​ വഴി സ്വർണം കടത്തിയ കേസിൽ മുഖ്യ ആ​സൂത്രകയായ ഐ.ടി വകുപ്പിലെ ഉദ്യോഗസ്​ഥ സ്വപ്​ന സുരേഷിനെ പിരിച്ചുവിട്ടു. സ്വർണക്കടത്തിൻെറ മുഖ്യ ആസൂത്രക സ്വപ്​ന സുരേഷാണെന്ന...

പൊളിറ്റിക്സ്‌5 hours ago

കേരള കോൺഗ്രസ് (എം) ഇപ്പോഴും യുപിഎയുടെ ഭാഗമാണെന്ന് ജോസ് കെ.മാണി

പാല: കേരളത്തിൽ യുഡിഎഫിൽ നിന്നു പുറത്തായെങ്കിലും കേരള കോൺഗ്രസ് (എം) ഇപ്പോഴും യുപിഎയുടെ ഭാഗമാണെന്ന് ജോസ് കെ.മാണി. കേരളത്തിൽ സ്വതന്ത്രമായ നിലപാട് സ്വീകരിച്ച് ഇരുമുന്നണിയിലുമില്ലാതെ നിൽക്കാനാണ് ഇപ്പോഴത്തെ...

കേരളം5 hours ago

സംസ്ഥാനത്ത് 193 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്

സംസ്ഥാനത്ത് 193 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. 167 പേര്‍ രോഗമുക്തി നേടി. രോഗം ബാധിച്ചവരില്‍ 92 പേര്‍ വിദേശത്ത് നിന്നും എത്തിയവരാണ് 65 പേര്‍ മറ്റ് സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍...

കേരളം6 hours ago

രാഷ്ട്രീയധികാര വര്‍ഗത്തെ എങ്ങനെ സമുദായത്തോട് ചേര്‍ത്ത് നിര്‍ത്താം എന്ന് കാണിച്ച് തന്ന നേതാവ്; പുന്നല ശ്രികുമാറിന് ഇന്ന് പിറന്നാൾ

ആഘോഷങ്ങളില്ലാതെ കേരള പുലയര്‍ മഹ സഭ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി പുന്നല ശ്രികൂമാറിന് ഇന്ന് പിറന്നാൾ. മാസങ്ങളായി കോവിഡ് പ്രോട്ടോകോൾ നിലവിലുള്ളതിനാൽ പൊതുപരിപാടികൾക്ക് നിയന്ത്രണമുണ്ടെങ്കിലും കെ.പി.എം.എസ് സുവർണ്ണ ജൂബിലിയോടനുബന്ധിച്ച്...

സ്പോർട്ട്സ്‌10 hours ago

അന്ന് കരഞ്ഞ് കളം വിട്ടു ഇന്ന് ലോഗോ പതിച്ച് പ്രതിഷേധം

ലണ്ടന്‍:കറുത്തവര്‍ഗക്കാരോട്‌ ഐക്യദാര്‍ഢ്യം പ്രഖ്യാപിച്ചത്‌ തന്റെ മുടിയില്‍ ലോഗോ പതിപ്പിച്ച്‌ ഇംഗ്ലീഷ്‌ പ്രീമിയര്‍ ലീഗ്‌ ഫുട്‌ബോള്‍ ക്ലബ്‌ മാഞ്ചസ്‌റ്റര്‍ യുണൈറ്റഡിന്റെ ഫ്രഞ്ച്‌ താരം പോള്‍ പോഗ്‌ബ. എ.എഫ്‌.സി. ബോണ്‍മൗത്തിനെതിരായ...

കേരളം11 hours ago

ഒബിസി സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റും വരുമാന സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റും വ്യാജം തലശ്ശേരി സബ് കളക്ടറുടെ ഐഎഎസ് റദ്ദാക്കും

തിരുവനന്തപുരം: തലശ്ശേരി സബ് കളക്ടര്‍ ആസിഫ് കെ. യൂസഫിന്റെ ഐഎഎസ് പദവി റദ്ദാക്കാന്‍ ശുപാര്‍ശ. ഓള്‍ ഇന്ത്യ സര്‍വീസ് പ്രൊബേഷന്‍ നിയമത്തിലെ ചട്ടം 12 പ്രകാരം ആസിഫിനെതിരെ...

Trending